นักศึกษาจาก TAB-CoE เข้าร่วมและนำเสนอผลงานวิจัยในงานประชุมวิชาการระดับนานาชาติในงานจัดประชุมวิชาการนานาชาติทางด้านวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี และนวัตกรรมทางเทคโนโลยี ครั้งที่ 46ภายใต้หัวข้อ “Power of Science to Achieve SDGs” ระหว่างวันที่ 5-7 ตุลาคม 2563 ณ อาคารหอประชุมพ่อขุนรามคำแหงมหาราช กรุงเทพมหานคร โดยมีนักศึกษาจาก TAB-CoE ได้นำเสนอผลงานวิจัย คือ นางสาวศิริรัชฏ์ เขมะศิริ นักศึกษาปริญญาโท โดยนำเสนอผลงานแบบโปสเตอร์เรื่อง “Development of a DNA-based Biosensor for miRNA Detection” โดยมี ผศ.ดร.ชิตนนท์ บูรณชัย เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา และ รศ.ดร.จงดี บูรณชัย เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาร่วม
![](https://www.tab-coe-psu.com/wp-content/uploads/2020/10/121078187_327080115257958_8612765298487536617_n.jpg)