รองศาสตราจารย์ ดร.จงดี บูรณชัย (ผู้อำนวยการ TAB-CoE และ อาจารย์ประจำสาขาวิชาวิทยาศาสตร์กายภาพ คณะวิทยาศาสตร์) และนางสาวฐิติวรรณ ช่างสาน (นักศึกษาระดับปริญญาเอก และสมาชิกTAB-CoE) ได้เดินทางเข้าร่วมงานและจัดแสดงผลงานจากงานวิจัยเรื่อง “ตัวดูดซับแม่เหล็กเม็ดกลมพอลิไพโรล สำหรับการสกัดยาฆ่าแมลงในผักและผลไม้ ” ในงานเทคโนโลยีและนวัตกรรมของไทย ประจำปี 2565 ซึ่งจดขึ้นโดยศูนย์ความเป็นเลิศด้านนวัตกรรมทางเคมี (PERCH-CIC) ภายใต้แนวคิด BCG พลิกโฉมประเทศไทยสู่เศรษฐกิจสร้างคุณค่าสังคม เดินหน้าอย่างยั่งยืน ณ ศูนย์การค้าสยามพารากอน กรุงเทพมหานคร ระหว่างวันที่ 29 กันยายน – 2 ตุลาคม พ.ศ. 2565
![](https://www.tab-coe-psu.com/wp-content/uploads/2022/12/อ.จงดี-ไปงาน-PERCH-1-1024x768.jpg)