ดร.อิทธิพล จีระพันธ์ อาจารย์ประจำหลักสูตรเคมี สาขาวิชาวิทยาศาสตร์กายภาพ และสมาชิก TAB-CoE คณะวิทยาศาสตร์ ม.อ. ส่งมอบเทคโนโลยีเซนเซอร์เพื่อตรวจวัดในทางอุตสาหกรรม ให้แก่ บริษัทในเครือ บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) ถือเป็นนิมิตหมายแห่ง lab to market เพื่อการใช้ประโยชน์จากเทคโนโลยีเซนเซอร์ จากภายในห้องแลปออกสู่อุตสาหกรรมภายนอก
![](https://www.tab-coe-psu.com/wp-content/uploads/2022/06/286950534_5274747485897952_1517927236835844359_n-1024x588.jpg)