ศูนย์วิจัยความเป็นเลิศด้านการวิเคราะห์สารปริมาณน้อยและไบโอเซนเซอร์ (TAB-CoE) คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ขอแสดงความยินดีกับ รองศาสตราจารย์ ดร.จงดี บูรณชัย (ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยความเป็นเลิศฯ และอาจารย์ประจำสาขาวิชาวิทยาศาสตร์กายภาพ คณะวิทยาศาสตร์) และ ดร.สัณฐิศักดิ์ ขุมเงิน (สมาชิกTAB-CoE) ได้รับรางวัลการนำเสนอผลงานด้านมาตรฐานความปลอดภัยห้องปฏิบัติการที่เป็น Good Practices ดีเด่น ประจำปี 2565 ในงานการประชุมประจำปีเครือข่ายมาตรฐานความปลอดภัยห้องปฏิบัติการ (ครั้งที่ 3) ภายใต้แนวคิด Safety Culture: Together Toward A Better Tomorrow เมื่อวันที่ 10 พฤศจิกายน 2565 ณ โรงแรมเชียงใหม่แกรนด์วิว จ.เชียงใหม่
![](https://www.tab-coe-psu.com/wp-content/uploads/2022/12/317447132_1846650229026366_2038267614173268899_n-1024x768.jpg)
![](https://www.tab-coe-psu.com/wp-content/uploads/2022/12/317145360_1469154980275842_606153932114421943_n-1024x768.jpg)
![](https://www.tab-coe-psu.com/wp-content/uploads/2022/12/317116915_2311290775715558_2818271496914510124_n-1024x768.jpg)
![](https://www.tab-coe-psu.com/wp-content/uploads/2022/12/316936045_3614059518821406_4157600818662371597_n-768x1024.jpg)
![](https://www.tab-coe-psu.com/wp-content/uploads/2022/12/tabcoe-lsnas2022-02-1024x683.jpg)